अत्यंत सुशोभित पोलीस अधिकारी, एलिट एटीएस पथकाचे सदस्य, वरिष्ठ निरीक्षक प्रदीप शर्मा राजकारणात प्रवेश करणार आहेत.
‘लष्कर-ए-तोयबा’च्या अतिरेक्यांसह तब्बल ११३ गुन्हेगारांच्या एन्काऊंटरची नावावर नोंद असलेले पोलिस अधिकारी प्रदीप शर्मा यांनी पोलिस दलाचा राजीनामा दिल्याचे विश्वसनीय वृत्त आहे. शर्मा हे आगामी विधानसभा निवडणूक लढविण्याची चिन्हे असून शिवसेना किंवा भाजप या दोनपैकी एका पक्षाकडून त्यांना उमेदवारी दिली जाण्याची चिन्हे आहेत.
शर्मा हे आगामी विधानसभा निवडणूक लढविण्याची चिन्हे असून शिवसेना किंवा भाजप या दोनपैकी एका पक्षाकडून त्यांना उमेदवारी दिली जाण्याची चिन्हे आहेत. अंधेरी, साकिनाका किंवा नालासोपारा या तीन मतदारसंघांसाठी शर्मा यांच्या नावाची चर्चा असून युतीच्या वरिष्ठ नेत्यांच्या चर्चेअंती मतदारसंघावर शिक्कमोर्तब होण्याची शक्यता आहे.
शर्मा येत्या काही महिन्यांत पोलिस दलातून सेवानिवृत्त होणार आहेत. मात्र, त्यापूर्वीच राजीनामा देत त्यांनी राजकारणात प्रवेश करण्याचा निर्णय घेतल्याचे त्यांच्या निकटवर्तीय सूत्रांनी सांगितले. शिवसेना आणि भाजपच्या वरिष्ठ नेत्यांच्या संपर्कात शर्मा असून ते शिवसेनेत प्रवेश करतील, अशी दाट शक्यता आहे.
