पाकिस्तान मीडिया नियामक प्राधिकरणाने वृत्तवाहिन्यांना विनंती केली आहे की ईद-उल-अजहाच्या दिवशी पूर्व-रेकॉर्ड किंवा विशेष कार्यक्रम प्रसारित होऊ नयेत कारण यामुळे “केवळ आपल्या देशाचेच नव्हे तर काश्मिरी बांधवांच्या भावना देखील दुखावल्या जाऊ शकतात.”

वाहिन्यांना सांगितले की 15 ऑगस्ट हा स्वातंत्र्य दिन “बहादूर काश्मिरींसोबत एकता दिन” साजरा केला जाईल.
त्याचप्रमाणे त्यांनी जाहीर केले आहे की 15 ऑगस्ट हा काळा दिवस म्हणून साजरा केला जाईल आणि राष्ट्रीय ध्वज अर्धमास्तरावर उडेल.
इलेक्ट्रॉनिक मीडिया नियामकांनी टीव्ही चॅनेलला भारत-प्रशासित काश्मीर हायलाइट करण्यासाठी 15 ऑगस्ट 2019 रोजी दिवसभर आपला लोगो ब्लॅक अँड व्हाईट चालू करण्याचा सल्ला दिला.
वृत्तवाहिन्यांना कोणत्याही भारतीय सेलिब्रिटी, राजकारणी, पत्रकार आणि विश्लेषकांना त्यांच्या टॉक शोमध्ये कोणत्याही प्रकारच्या “टिप्पण्या” आणि “विश्लेषणा” साठी आमंत्रित न करण्याचे निर्देश दिले होते.
